อย่างสาวลุคเท่ “อัญญ่า - ปวันพัสตร์ กตัญญุตานนท์” (มือกลอง) ที่ล่าสุดแอบเห็นสาว “อัญญ่า” ช่วงกลับประเทศไทย ก็ยังคงลุยให้เวลากับงานจิตอาสาอย่างต่อเนื่อง ที่ร่วมกับเพื่อนๆ ช่วยเหลือ ทั้งเป็น smile ambassador ของ Operation Smile raise fund ระดมทุนได้ประมาณ 4 ล้านบาท รวมถึงโครงการช่วยเหลือผู้ป่วยไฟไหม้ ช่วยหาเงินซื้ออุปกรณ์การแพทย์ร่วม 500,000 บาท ทั้งรวบรวมกลุ่มเพื่อน ๆ ช่วยเหลือ ผ่านช่องทาง social network งานนี้นอกจากงานจิตอาสาที่สละเวลาเพื่อส่วนรวมแล้วยังเป็นพลังเล็กๆ ที่ตั้งใจให้ทุกคนได้รับโอกาสที่ดียิ่งขึ้น นอกจากจะอิ่มบุญอิ่มใจกันแล้ว เจ้าตัวยังได้รับการคัดเลือกจากสโมสร Hucclecote เป็นผู้เล่นสำหรับ U18 National Premier League for Hucclecote Netball Club play in England’s Premier Netball League เป็นนักเรียนทุนด้านกีฬาของโรงเรียน Winchester College เรียกว่าแม้ระยะทางจะใกล้ไกลแค่ไหน มีพลังแรงพลังใจเล็ก ๆ ที่ตั้งใจช่วยเหลือสังคมอย่างต่อเนื่อง งานนี้ก็ขอเป็นกำลังใจให้สาว “อัญญ่า” ในการทำกิจกรรมเพื่อสังคมต่อ ๆ ไปด้วยจ้า
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น