เอ็มเพรสโซ ดับเบิล ช็อต
นำทีม ภารกิจปลุกเมืองส่งตรงกาแฟถึงมือร้านค้าทั่วกรุงเทพฯ
ทั้งความเก่ง ความสวย ความเซ็กซี่ ดีกรีระดับดับเบิลทุกสิ่ง สำหรับซุปตาร์เบอร์ต้นๆ ของประเทศ เจนี่ เทียนโพธิ์สุวรรณ แต่กว่าจะมาถึงวันนี้ไม่ใช่เพราะโชค เธอคือนักแสดงที่เป็นแบบอย่างของความทุ่มเทแบบดับเบิล เรียกว่ายกกำลังสองของคนอื่น นี่คือเคล็ดลับความสำเร็จที่เธอพร้อมแบ่งปัน จนล่าสุดไปเข้าตาบริษัทใหญ่ ได้รับเลือกเป็นพรีเซ็นเตอร์ในคอนเซ็ปต์ “Double J - Double Shot” (ดับเบิล เจ - ดับเบิล ช็อต) คู่กับ เจ-เจตริน วรรณธนะสิน แนะนำผลิตภัณฑ์กาแฟปรุงสำเร็จพร้อมดื่ม “เอ็มเพรสโซ ดับเบิล ช็อต” (M-Presso Double Shot) แบรนด์ใหม่จาก บริษัท โอสถสภา จำกัด มาถึงฤกษ์งามยามดี
วันเปิดจำหน่ายผลิตภัณฑ์เป็นวันแรก
ในวันพฤหัสบดีที่ 1 กุมภาพันธ์ 2561 แม้ พี่เจ ติดภารกิจ แต่ เจนี่ ก็พร้อมเป็นตัวแทนลุยเดี่ยวทำหน้าที่
พรีเซนเตอร์ในงาน “เอ็มเพรสโซ ภารกิจปลุกเมือง” นำขบวนคาราวานเอ็มเพรสโซ ร่วมกับ คุณวรรณิภา ภักดีบุตร กรรมการผู้จัดการใหญ่ คณะผู้บริหารและพนักงานชาวโอสถสภากว่า 300 คน ออกตะลุยส่งผลิตภัณฑ์ “เอ็มเพรสโซ ดับเบิล ช็อต” ให้ถึงมือบรรดาร้านค้าตัวแทนจำหน่ายทั่วกรุงเทพฯ ด้วยมือของเธอเอง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjlPPz401nQulLl1G1NNyfw1w9_RZrjp-gb99Hs9L3RdQixisPuo2p4kkXRBnV-_dPemFIqZn0-gJl9JD_5fWoABn4DgepgS-3MD9ebTe9evUhLHC6xhUxzRx7uL1A9DY_Az13aAUMue5RR/s400/%25E0%25B8%25A0%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%25B4%25E0%25B8%2588%25E0%25B8%259B%25E0%25B8%25A5%25E0%25B8%25B8%25E0%25B8%2581%25E0%25B9%2580%25E0%25B8%25A1%25E0%25B8%25B7%25E0%25B8%25AD%25E0%25B8%2587_180202_0024.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgtHMBixonznPwHW7Ugb4502NjNsDmvAMTUZ00tu3tXf0RbKqaqWpuxjXaPBlm0dNE-7UtthAB5-0WukJukAxaLK1bfKIruy6u_yL_AUHNOvU55PQdoO8mSJ9OQBAnp6Pflw5CN_P48a18m/s400/%25E0%25B8%25A0%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%25B4%25E0%25B8%2588%25E0%25B8%259B%25E0%25B8%25A5%25E0%25B8%25B8%25E0%25B8%2581%25E0%25B9%2580%25E0%25B8%25A1%25E0%25B8%25B7%25E0%25B8%25AD%25E0%25B8%2587_180202_0028.jpg)
เริ่มภารกิจปลุกเมืองตั้งแต่เช้าจากบริษัท โอสถสภา จำกัด ย่านรามคำแหง ก่อนล้อหมุน เจนี่ พร้อมด้วย ผู้บริหาร คุณวรรณิภา ขึ้นเวทีประกาศความพร้อมเอาฤกษ์เอาชัยในวันจำหน่ายวันแรกกันอย่างคึกคัก ก่อนจะเคลื่อนขบวนเริ่มภารกิจ งานนี้ เจนี่ไม่มีห่วงสวย ไม่กลัวแสงแดด เพราะเตรียมตัวมาดีเกินร้อย ทั้งเตรียมผิว เตรียมร่างกายให้สดชื่น และเตรียมใจให้ร่าเริงแบบดับเบิล ไม่ต้องประคบประหงมให้เสียงาน ยิ่งจังหวะ เจนี่ กระโดดลงจากรถคาราวาน ไปส่งมอบกาแฟให้กับตัวแทนจำหน่ายถึงหน้าร้าน พ่อค้าแม่ค้าก็เกิดอาการตื่นเต้นกันเป็นแถบ ไม่คิดว่าจะเจนี่จะมาส่งของด้วยตัวเองแบบนี้ เหล่าแฟนคลับ ลูกค้า และชาวบ้านใกล้เคียงต่างมามุงดูพรีเซนเตอร์คนสวยกันคึกคัก บรรยากาศเลยดับเบิลความสนุกสนานมากกว่าที่ผ่านมา ก่อนกลับ สาวเจนี่ยังฝากลายเซ็นเป็นที่ระลึกไว้ที่แบนเนอร์หน้าร้าน เรียกว่าเจิมให้ขายดีๆ แบบไม่ต้องหลับต้องนอนกันไปเลย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh_cqCPhPrOxJ6yBNyPCyw6GkdZi54DHhajOmmpm6pbJOk-iTYhwvK3M4ngi_DL3kQrML_VsTomApsOY5mwn_TNGIB7frCKq-j13Y6Z_llHjR6Q0LkNIa2uxvhKQw8m9m-vjQ5w_yAtVBtM/s400/%25E0%25B8%25A0%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%25A3%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%25B4%25E0%25B8%2588%25E0%25B8%259B%25E0%25B8%25A5%25E0%25B8%25B8%25E0%25B8%2581%25E0%25B9%2580%25E0%25B8%25A1%25E0%25B8%25B7%25E0%25B8%25AD%25E0%25B8%2587_180202_0034.jpg)
เจนี่ กล่าวถึงความรู้สึกว่า “วันนี้สนุกมากค่ะ ได้มีโอกาสทำหน้าที่พรีเซนเตอร์แบบเต็มรูปแบบจริงๆ คือมีโอกาสได้ร่วมภารกิจปลุกเมือง ไปกับชาวโอสถสภา ร่วมส่งกาแฟเอ็มเพรสโซ ดับเบิล ช็อต ในวันจำหน่ายวันแรก ให้กับตัวแทนจำหน่ายทั่วกรุงเทพฯ เหนื่อยแต่สนุกมากค่ะ ทุกคนให้การต้อนรับอย่างอบอุ่นจนหายเหนื่อยค่ะ ดีใจที่ได้มาเจอกับทุกๆ คนนะคะ”
ตอนทำหน้าที่พรีเซนเตอร์ส่งกาแฟปรุงสำเร็จพร้อมดื่ม “เอ็มเพรสโซ ดับเบิล ช็อต” ให้ตัวแทนจำหน่ายไม่ค่อยเหนื่อยเท่าไหร่ แต่ที่กินแรงเจนี่มากที่สุดก็ตอนถ่ายรูปกับแฟนคลับนี่แหละ เยอะจริงๆ
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น