ครอบครัวอิงคสุวรรณ โดยคุณวรรณวิไล อิงคสุวรรณ ได้มอบเงินบริจาคจำนวน 1,200,000 บาท จาก งานบำเพ็ญกุศลอุทิศให้ ศ.ดร.ไพฑูรย์ อิงคสุวรรณ เพื่อสมทบทุน “กองทุนโรคเลือดและมะเร็งเด็ก” ของสาขวิชาโลหิตวิทยาและมะเร็งในเด็ก ภาควิชากุมารเวชศาสตร์ คณะแพทยศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
โดยมี รศ.พญ.ดารินทร์ ซอโสตถิกุล หัวหน้าสาขาวิชาโลหิตวิทยาและมะเร็งในเด็ก เป็นผู้รับมอบเงินบริจาค
ณ ชั้น 10 ตึก สก. โรงพยาบาลจุฬาลงกรณ์ สภากาชาดไทย
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น