![]() |
วรางคณา สุเมธวัน ประธาน ช.ส.ท. (สมัยที่สิบ) |
คุณวรางคณา สุเมธวัน ประธาน ช.ส.ท. (สมัยที่สิบ) เป็นประธานในการประชุมใหญ่สามัญประจำปี 2566 โดยมีคุณพิมพกานต์ พิพิธธนานันท์ ผู้อำนวยการกองตลาดภูมิภาคภาคตะวันออกเฉียงเหนือ การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย (ททท.) ในฐานะผู้แทนผู้ว่าการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย ให้เกียรติร่วมงานและร่วมแสดงความยินดี พร้อมทั้งสมาชิกสื่อมวลชนและแขกผู้มีเกียรติราวร้อยคนร่วมงานอย่างเนืองแน่น
ประธาน ช.ส.ท. กล่าวว่า ช.ส.ท. มีนโยบายและแนวทางการบริหารจัดการให้มีความเข้มแข็ง ซึ่ง ช.ส.ท. มีความยินดีที่ได้เป็นพันธมิตรร่วมกับการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย โดยท่านผู้ว่าการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย คุณฐาปนีย์ เกียรติไพบูลย์ ได้ให้การสนับสนุน ช.ส.ท. มาโดยตลอด และเนื่องจากตนได้รับความไว้วางใจจากสมาชิกให้เป็นประธานต่อ จึงขอขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่ให้ความไว้วางใจ ตนรู้สึกมีความยินดีและมีความตั้งใจที่จะทำงานสร้างชื่อเสียงให้กับ ช.ส.ท. โดยเฉพาะในภาคอุตสาหกรรมการท่องเที่ยว ซึ่งจากความร่วมแรงร่วมใจของสมาชิกทุกคนใน ช.ส.ท. ส่งผลให้ ช.ส.ท. เป็นที่รู้จัก และมีชื่อเสียงในวงการท่องเที่ยวตลอดมา
วันนี้ ช.ส.ท.เดินทางมาไกลมาก ซึ่งกว่า 38 ปีที่ ช.ส.ท.ได้นำเสนอแหล่งท่องเที่ยวต่างๆ ทั่วทุกภาคของประเทศให้เป็นที่รู้จักอย่างกว้างขวางมากขึ้น ซึ่งต่อไป ช.ส.ท.ต้องอาศัยพลังจากสมาชิกรุ่นใหม่มากขึ้นในการช่วยกันผลักดันกิจกรรมของ ช.ส.ท. ให้มีความรุ่งเรืองต่อไป
บรรยากาศภายในงานเต็มไปด้วยความชื่นมื่น โดยนอกจากได้รับประทานอาหารอร่อยร่วมกันแล้ว ยังมีการจับสลากของรางวัลจากประธาน และกรรมการอาวุโสของ ช.ส.ท. รวมทั้งการสนับสนุนจากผู้ใหญ่ในวงการท่องเที่ยว พร้อมด้วยดนตรีขับกล่อมสบายๆ และครื้นเครงจากสมาชิก ช.ส.ท.
#ประชุมใหญ่สามัญประจําปี #ชสท. #สื่อมวลชนท่องเที่ยว
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น