ชมรมสื่อมวลชนส่งเสริมการท่องเที่ยว (ช.ส.ท.) นำโดย คุณวรางคณา สุเมธวัน ประธานชมรม ช.ส.ท. จัดโครงการท่องเที่ยวรถไฟมหาสนุก "มานะ มานคร มาหาศรัทธา" ในระหว่าง วันที่ 6-10 กรกฎาคม 2566 นี้
โดยได้รับเกียรติจาก คุณฐาปนีย์ เกียรติไพบูลย์ รองผู้ว่าการการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย และว่าที่ผู้ว่าการการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย มาส่งคณะเดินทางอีกด้วย
นอกจากนั้น ช.ส.ท. ได้นำคณะสื่อมวลชนและนักท่องเที่ยว คนวัยเก๋าส์ทั้ง 80 กว่า คน ได้ไปสัมผัสและเรียนรู้ความเป็น "นครตามพรลิงค์" ในอดีต หรือนครศรีธรรมราชในปัจจุบัน เพื่อเก็บไว้เป็นความภาคภูมิใจว่า นครศรีธรรมราช คือหนึ่งในสยามที่เป็นเลิศในอารยะธรรม วัฒนธรรม และศิลปที่ควรเชิดชู สังคมต่อไป
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น