![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEieSe3D7-EOhLq2I7gHCR3ZDCmE76sgAjEiZIbLMdbOPIbcwiaNJPPt5sfAASVmRS9JJJlgrEtpypilUxIchOz1R2By21W-_gz2pXMObhexViTAjOQDnMfuR95Xce8EAkj5I34vO1gCYzluIL2he8JU2VifvZj3j5DoHBEuM0ro1PPEOlgLMKDWdiW6fSE/w640-h426/2cadd260-3933-4c83-a713-7cebcffc86e1_0.jpg)
โอกาสนี้ ททท. ได้นำเสนอกิจกรรมแลกเปลี่ยนทางวัฒนธรรมไทย-จีน ที่มุ่งเน้นให้เกิดกระแสการเดินทางท่องเที่ยวของชาวไทยและชาวต่างชาติในช่วงเทศกาลตรุษจีน ได้แก่ กิจกรรมตกแต่งประดับไฟ ณ ซุ้มประตูเฉลิมพระเกียรติ ถนนเยาวราช ตลอดเดือนกุมภาพันธ์ เพื่อเป็นการแลกเปลี่ยนวัฒนธรรมไทย-จีน สถานเอกอัครราชทูตจีน ประจำประเทศไทย พร้อมศูนย์วัฒนธรรมประเทศจีน ยินดีที่จะให้การสนับสนุนการแสดงสุดพิเศษจากมณฑลฝูเจี้ยน มาร่วมแสดงในงานเทศกาลตรุษจีนในปีนี้ด้วย
ททท . หวังว่ากิจกรรมนี้จะช่วยส่งเสริมให้เกิดการเดินทางท่องเที่ยวแลกเปลี่ยนระหว่างประเทศไทย-จีน ตามนโยบายยกเว้นวีซ่าการเข้าประเทศสำหรับนักท่องเที่ยว พร้อมทั้งสร้างประสบการณ์และความประทับใจ เกิดความเชื่อมั่นในการเดินทางและกระตุ้นนักท่องท่องเที่ยวชาวจีนท่องเที่ยวประเทศไทยตามเป้า 8 ล้านคน ในปี 2567
#chinesenewyear2024
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น